Thứ năm, 26 Tháng 4 2018

Sau khi ly hôn tài sản được chia như thế nào?

Hỏi: Vợ chồng tôi đang ra Tòa ly hôn, chúng tôi có một căn nhà 3 tầng do anh trai của chồng xây cho và căn nhà này đứng tên anh ấy. Vậy, khi ly hôn mẹ con tôi có được chia phần căn nhà này không? Xin cảm ơn! (Hồ Thị Lương; Email: canhdong_boconganh_0106@yahoo.com). Ảnh minh họa. Trả lời: Theo quy định tại Khoản 1 Điều 27 Luật Hôn nhân và Gia ...

Các thủ tục công chứng hợp đồng thuê nhà

Hỏi: Tôi thuê một cửa hàng diện tích 40m2 tại quận Hai Bà Trưng, Hà Nội. Thời hạn thuê là 5 năm, tôi muốn biết ...